Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Trị

http://congdoan.quangtri.gov.vn


Thời gian nghỉ giữa giờ làm việc của người lao động

Câu hỏi: Thời gian nghỉ trong giờ làm việc được tính vào thời gian làm việc của người lao động không?
Trả lời:
Theo Điều 108 Bộ Luật lao động năm 2012 quy định:
 
1.Người lao động làm việc liên tục 08 giờ hoặc 06 giờ theo quy định tại Điều 104 của Bộ luật này được nghỉ giữa giờ ít nhất 30 phút, tính vào thời gian làm việc.
2. Trường hợp làm việc ban đêm thì người lao động được nghỉ giữa giờ ít nhất 45 phút, tính vào thời gian làm việc.
3. Ngoài thời gian nghỉ giữa giờ quy định tại khoản 1 và khảo 2 Điều này, người sử dụng lao động quy định thời điểm các đợt nghỉ ngắn và ghi vào nội quy lao động.
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây