Trình duyệt của bạn đã tắt chức năng hỗ trợ JavaScript.
Website chỉ làm việc khi bạn bật nó trở lại.
Để tham khảo cách bật JavaScript, hãy click chuột
vào đây
!
Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Trị
Trang nhất
Giới thiệu
Lịch sử hình thành
Cơ cấu tổ chức
Chức năng nhiệm vụ
Quy chế hoạt động
Thành tích đạt được
Các kỳ Đại hội
Thông tin
Tin tức hoạt động
Liên đoàn Lao động tỉnh
Các cấp công đoàn trực thuộc LĐLĐ tỉnh
Các chuyên đề
Chính sách pháp luật
Pháp luật lao động, công đoàn
Tuyên giáo - Nữ công
Tuyên truyền giáo dục
Nữ công
Xây dựng cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp đạt chuẩn văn hóa
Tổ chức
Phát triển đoàn viên, xây dựng CĐCS vững mạnh
Hệ thống tổ chức bộ máy
Công tác cán bộ
UB kiểm tra
Văn phòng
Tài chính
Gương người tốt việc tốt
Mô hình hoạt động công đoàn hiệu quả
Gương CNVCLĐ tiêu biểu
Tư vấn pháp luật CĐ và LĐ
Pháp luật lao động
Công đoàn
Hệ thống văn bản
Hình ảnh
Videoclips
Liên hệ hỏi đáp
Lịch công tác
Danh bạ
Thứ sáu, 26/07/2024, 19:58
Chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024)!
Thành viên
Sơ đồ trang
Liên kết website
Đăng nhập site
Trang nhất
Tin tức hoạt động
Mái nhà chung cho nhiều người lao động ở Quảng Trị
14/06/2024 03:39:49 AM
Đã xem: 69
Phản hồi: 0
Trong khuôn viên của Nhà máy Super Horse cạnh khu vực biên giới tỉnh Quảng Trị, có dãy nhà ở của người lao động. Nhiều cặp vợ chồng cùng là công nhân nhà máy đã ở đây suốt nhiều năm. Được công ty cho ở miễn phí, còn được đài thọ điện nước và ăn uống, nên họ gắn bó, xem đây là mái nhà chung.
Cô nuôi “thầm lặng” của những đứa trẻ vùng cao
13/06/2024 08:56:02 PM
Đã xem: 40
Phản hồi: 0
Không thành tích nổi trội, không vị trí thi đua, không cầu tiến quá nhiều… chỉ có trách nhiệm và sự cống hiến thầm lặng, tất cả những điều đó đều hội tụ ở cô nuôi nhỏ nhắn, đó là chị Hồ Thị Đoàn - đoàn viên Công đoàn Trường Mầm non Húc ở huyện Hướng Hóa, tỉnh Quảng Trị.
Không đơn độc trong “bão giông”
13/06/2024 03:49:40 AM
Đã xem: 50
Phản hồi: 0
Bạo bệnh ập đến ở tuổi 32 khiến chàng trai tuấn tú, say mê với nghề giáo gần như sụp đổ về sức khỏe và cả tinh thần. Giữa tận cùng khốn khó và bi đát, thầy giáo nghèo đã không bỏ cuộc bởi được tiếp sức trên hành trình gian nan chiến đấu với bệnh tật, tiếp tục hy vọng và cống hiến trong sự nghiệp “gieo chữ, trồng người”. Phía sau hành trình ấy là lấp lánh suối nguồn thương yêu, thấu hiểu từ nhà trường và toàn thể đồng nghiệp trong Công đoàn Trường Tiểu học Vĩnh Thủy (xã Vĩnh Thủy, huyện Vĩnh Linh, Quảng Trị) thời gian dài qua.
Thầy giáo Ngô Duy Hưng - người cõng sách lên núi
11/06/2024 10:44:45 PM
Đã xem: 103
Phản hồi: 0
Sau ba lần lỗi hẹn, cuối cùng chúng tôi cũng gặp được thầy giáo Ngô Duy Hưng - Phó Hiệu trưởng Trường TH và THCS A Ngo (huyện Đakrông, tỉnh Quảng Trị). Thầy Hưng đã có gần 20 năm gắn bó với học sinh miền núi. Trong đó, những nỗ lực không ngừng trong việc nâng cao văn hóa đọc sách, kêu gọi doanh nghiệp, cá nhân khắp cả nước xây trường, mua sắm trang thiết bị cho học sinh… đã làm nên “thương hiệu” của vị hiệu phó này.
Nguyễn Mạnh Cường, Quản đốc Nhà máy Gạch không nung - Tấm gương tiêu biểu trong phong trào thi đua "Lao động giỏi”, “Lao động sáng tạo"
11/06/2024 04:46:43 AM
Đã xem: 747
Phản hồi: 0
Những năm qua, phong trào thi đua “Lao động giỏi, lao động sáng tạo” đã được các cấp công đoàn trong ngành Xây dựng tỉnh Quảng Trị triển khai sâu rộng, thu hút và khơi dậy niềm đam mê sáng tạo của công nhân, người lao động trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Qua đó đã xuất hiện ngày càng nhiều tấm gương điển hình. Dù ở vị trí, lĩnh vực công tác nào, với những sáng tạo trong công việc, họ là những gương tiêu biểu tô thắm thêm truyền thống của giai cấp công nhân Việt Nam.
LĐLĐ Gio Linh nỗ lực phát triển đoàn viên, thành lập công đoàn cơ sở
10/06/2024 10:28:24 PM
Đã xem: 81
Phản hồi: 0
Nhận thức được tầm quan trọng của công tác phát triển đoàn viên, thành lập công đoàn cơ sở vững mạnh là nhiệm vụ trọng tâm, xuyên suốt của tổ chức Công đoàn, thời gian qua, LĐLĐ huyện Gio Linh (tỉnh Quảng Trị) đã có nhiều giải pháp nhằm đẩy mạnh công tác phát triển đoàn viên, thành lập công đoàn cơ sở, nhất là các doanh nghiệp khu vực ngoài Nhà nước.
Chị Nguyễn Thị Hồng Nguyên giỏi việc ngân hàng, đảm việc an sinh
10/06/2024 05:38:32 AM
Đã xem: 53
Phản hồi: 0
CĐCS Sở Lao động, Thương binh và Xã hội tỉnh Quảng Trị tổ chức Hội thi “Tìm hiểu về cải cách hành chính - chuyển đổi số và giảm nghèo năm 2024”
10/06/2024 05:26:33 AM
Đã xem: 50
Phản hồi: 0
Ngày 07/6/2024, tại Trung tâm Điều dưỡng Người có công và Bảo trợ xã hội tỉnh, CĐCS Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tổ chức Hội thi “Tìm hiểu về cải cách hành chính - chuyển đổi số và giảm nghèo năm 2024”. Đến dự với Hội thi có đồng chí Lê Nguyên Hồng – TUV - Bí thư Đảng ủy - Giám đốc Sở; đồng chí Võ Thị Thương, Uỷ viên BCH Liên đoàn Lao động tỉnh - Phó Chủ tịch CĐVC tỉnh, đồng chí Lê Nguyễn Huyền Trang - Phó Giám đốc – Chủ tịch CĐCS Sở, các đồng chí trong Ban giám đốc Sở, lãnh đạo các phòng và các đơn vị trực thuộc Sở cùng hơn 130 đoàn viên, CCVCLĐ đã đến dự, theo dõi, cổ vũ, động viên cho hội thi.
Công đoàn Công ty Điện lực Quảng Trị những phần việc nặng nghĩa ân tình
08/06/2024 11:10:40 PM
Đã xem: 62
Phản hồi: 0
Bản thỏa ước lao động đem lại nhiều quyền lợi cho giáo viên mầm non tư thục
05/06/2024 09:35:09 PM
Đã xem: 66
Phản hồi: 0
Bỏ ra hơn 6 tháng gặp gỡ, thuyết phục và thương thảo, cán bộ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) thành phố Đông Hà (tỉnh Quảng Trị) đã hoàn thành được bản thỏa ước lao động tập thể nhóm các trường, lớp mầm non tư thục, đem lại nhiều quyền lợi cho người lao động.
LĐLĐ huyện Triệu Phong: Khởi công xây dựng nhà ở “Mái ấm Công đoàn”
05/06/2024 05:04:49 AM
Đã xem: 123
Phản hồi: 0
Chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/2024), sáng ngày 05/6, LĐLĐ huyện Triệu Phong tổ chức Lễ khởi công xây dựng nhà ở “Mái ấm Công đoàn” cho gia đình đồng chí Phan Văn Hiền - Đoàn viên CĐCS Trường TH Triệu Thượng. Dự khởi công về phía lãnh đạo huyện có đồng chí Nguyễn Thành Vũ – Phó Chủ tịch UBND huyện; đại diện lãnh đạo Ban Dân vận Huyện ủy; Phòng Giáo dục - Đào tạo huyện; Thường trực LĐLĐ huyện; lãnh đạo xã Triệu Thượng; Ban Giám hiệu, Ban Chấp hành CĐCS Trường TH Triệu Thượng.
Anh Nguyễn Văn Phương - người tổ trưởng sở hữu nhiều “sáng kiến vàng”
04/06/2024 09:17:54 PM
Đã xem: 94
Phản hồi: 0
Không phải ngẫu nhiên mà nhiều đồng nghiệp ưu ái đặt cho anh Nguyễn Văn Phương - Tổ trưởng Tổ Cơ điện của Công ty Cổ phần Gạch ngói Quảng Trị cái tên thân thuộc là “Anh bác sĩ” của những chiếc máy hỏng. Bởi suốt 24 năm làm việc tại công ty, anh đã “thăm khám”, sửa chữa cho hầu hết các loại máy móc, thiết bị hư hỏng; đồng thời có nhiều sáng kiến, cải tiến hữu ích, giúp hệ thống dây chuyền hoạt động hiệu quả, năng suất, làm lợi cho công ty hàng trăm triệu đồng.
LĐLĐ TP. Đông Hà: Ký kết thỏa ước lao động tập thể nhóm Trường/Lớp Mầm non tư thục
04/06/2024 04:40:15 AM
Đã xem: 164
Phản hồi: 0
Sáng ngày 4/6/2024, Liên đoàn Lao động thành phố Đông Hà tổ chức Lễ ký kết thỏa ước lao động tập thể (TƯLĐTT) nhóm các Trường/Lớp Mầm non tư thục trên địa bàn thành phố.
Lấp lánh yêu thương dưới "mái nhà gỗ Nguyên Phong"
04/06/2024 04:06:08 AM
Đã xem: 100
Phản hồi: 0
Đẩy mạnh tuyên truyền đưa nghị quyết đại hội công đoàn vào cuộc sống
03/06/2024 09:40:14 PM
Đã xem: 748
Phản hồi: 0
Thực hiện chủ đề năm 2024: “Tập trung đưa nghị quyết đại hội công đoàn các cấp vào cuộc sống; thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam và 35 năm lập lại tỉnh Quảng Trị”, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh Quảng Trị đã tập trung chỉ đạo các cấp công đoàn đa dạng hóa hình thức tuyên truyền, triển khai các chương trình hành động thực hiện nghị quyết nhằm giúp đoàn viên, người lao động (NLĐ) trên địa bàn tỉnh nắm vững nội dung, những điểm mới, các mục tiêu nghị quyết đại hội công đoàn các cấp nhiệm kỳ 2023-2028 đề ra, từ đó tạo sự thống nhất về ý chí và hành động sớm đưa nghị quyết vào cuộc sống.
Sôi nổi nhiều hoạt động trong Tháng công nhân
03/06/2024 08:57:43 PM
Đã xem: 62
Phản hồi: 0
Với chủ đề “Đoàn kết công nhân - Triển khai nghị quyết”, Tháng công nhân năm 2024 được các cấp công đoàn trên địa bàn tỉnh Quảng Trị triển khai tích cực với nhiều hoạt động sôi nổi, ý nghĩa. Qua đó, nhiều đoàn viên công đoàn, người lao động (NLĐ) được chăm lo chu đáo về vật chất cũng như tinh thần, tạo động lực để họ thi đua lao động sản xuất, góp sức xây dựng đơn vị ngày càng phát triển bền vững.
Chăm lo cho con của đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn
03/06/2024 04:45:33 AM
Đã xem: 1006
Phản hồi: 0
Nhằm nâng cao đời sống vật chất, tinh thần, quan tâm nhiều hơn đến con của đoàn viên, công nhân viên chức lao động (CNVCLĐ), thời gian qua, các cấp công đoàn tỉnh Quảng Trị đã đổi mới hoạt động, xây dựng nhiều chương trình phù hợp với thực tế để con của đoàn viên được hưởng nhiều chính sách tốt hơn. Chương trình trao tặng “Góc học tập” cho con đoàn viên, CNVCLĐ là một trong những hoạt động thiết thực, ý nghĩa được triển khai hướng đến chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7 (1929-2024).
Vĩnh Linh: CĐCS Công ty TNHH Scavi Quảng Trị tổ chức Lễ kết nạp đoàn viên công đoàn
03/06/2024 04:26:30 AM
Đã xem: 68
Phản hồi: 0
Thiết thực hưởng ứng hoạt động Tháng Công nhân và Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2024, chiều ngày 31/5, Liên đoàn Lao động huyện Vĩnh Linh đã chỉ đạo CĐCS Công ty TNHH Scavi Quảng Trị tổ chức Lễ kết nạp đoàn viên công đoàn. Đến dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Bá Lưu- HUV, Chủ tịch LĐLĐ huyện, đồng chí Trần Thị Hòe - Phó Chủ tịch LĐLĐ huyện cùng các đồng chí trong Thường trực LĐLĐ huyện; về phía lãnh đạo Công ty có đồng chí Tôn Thất Bảo Sơn - Phó Giám đốc, đồng chí Nguyễn Việt Triều- Chủ tịch CĐCS Công ty.
Bùi Thị Vân Anh - nữ bác sỹ chữa lành cửa sổ tâm hồn
02/06/2024 11:12:47 PM
Đã xem: 50
Phản hồi: 0
Vòng thi bình chọn Cuộc thi Videoclip ca nhạc “Tự hào đoàn viên Công đoàn Quảng Trị” năm 2024
01/06/2024 05:39:41 AM
Đã xem: 796
Phản hồi: 0
Thiết thực tổ chức các hoạt động kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024) và 35 năm Ngày lập lại tỉnh Quảng Trị (1/7/1989-1/7/2024), Liên đoàn Lao động tỉnh phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch ban hành Kế hoạch tổ chức Cuộc thi Video clip ca nhạc “Tự hào đoàn viên Công đoàn Quảng Trị” năm 2024, kết thúc thời gian triển khai, Ban tổ chức đã nhận được hơn 100 videoclip dự thi đảm bảo nội dung, hình thức và đúng thời hạn của cuộc thi.
Các tin khác
Vĩnh Linh: CĐCS Công ty TNHH May mặc Trường Thọ tổ chức chương trình “Bữa cơm công đoàn”
(31/05/2024)
CĐN Y tế: Trao yêu thương qua những góc học tập
(31/05/2024)
Triệu Phong: Thăm, tặng quà cho đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
(31/05/2024)
CĐVC tỉnh Quảng Trị: Tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ công đoàn
(31/05/2024)
Hướng Hóa: Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ công đoàn năm 2024
(31/05/2024)
Triệu Phong: Đại hội thành lập Công đoàn cơ sở Công ty TNHH Dược phẩm Tuấn Trà
(31/05/2024)
Công đoàn huyện Triệu Phong: Luôn đồng hành với đoàn viên, người lao động yếu thế
(30/05/2024)
Công đoàn ngành Y tế tập huấn nghiệp vụ cho cán bộ công đoàn cơ sở năm 2024
(29/05/2024)
LĐLĐ huyện Hải Lăng trao tặng áo dài cho nữ đoàn viên, CNLĐ
(29/05/2024)
Thực hiện tốt chương trình “Bữa cơm công đoàn” cho người lao động
(29/05/2024)
«
1
...
3
4
5
...
148
»
Danh mục tin tức
Thống kê truy cập
Đang truy cập: 183
Đang truy cập
183
Máy chủ tìm kiếm
1
Khách viếng thăm
182
Hôm nay
20,012
Tháng hiện tại
386,276
Tổng lượt truy cập
28,905,784
- Select website -
Đảng Cộng sản Việt Nam
Chính phủ Nước CHXHCN Việt Nam
Tổng Liên đoàn Lao Động
Đảng bộ tỉnh Quảng Trị
Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Trị
Bạn đã không sử dụng Site,
Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập
. Thời gian chờ:
60
giây